A matsayinta na ci gaba da fasaha don ci gaba, muna koyon ƙarin game da wata. Yayin aikin, Chang'e 5 ya dawo da Yuan na kayan sararin samaniya daga sararin samaniya. Wannan abu shine gas wanda dukkan mutane za su yi amfani da su har tsawon shekaru 10,000 - Haliku-3.
Menene helium 3
Masu bincike da gangan sun gano hotunan helium-3 a duniyar wata. Helium-3 gas mai kyau ne wanda ba shi da kowa a duniya. Hakanan ba a gano gas ba saboda m kuma ba za a iya gani ko ya shafa ba. Duk da yake akwai kayan-3 a duniya, neman yana buƙatar mai yawa yawan mutane da iyakance albarkatu.
Kamar yadda ya juya, an samo wannan gas a wata a cikin wata a cikin abin mamaki sosai da yawa fiye da duniya. Akwai kusan tan miliyan 1.1 na helium-3 a duniyar wata, wanda zai iya samar da bukatun wutar lantarki na mutum ta hanyar nukiliya. Wannan kayan aikin kadai zai iya ci gaba da tafiya shekaru 10,000!
Ingantaccen amfani da helium-3 tashar juriya da tsayi
Dukda cewa Helium-3 na iya biyan bukatun ɗan adam na mutum tsawon shekaru 10,000, ba shi yiwuwa a dawo da Helium-3 na ɗan lokaci.
Matsala ta farko ita ce hakar helium-3
Idan muna son dawo da Helium-3, ba za mu iya kiyaye shi a cikin ƙasa ta Lunar ba. An buƙaci gas da mutane ta hanyar mutane don a sake amfani da shi. Kuma dole ne ya kasance a wasu akwati kuma ya kwantar da shi daga wata a duniya. Amma fasaha ta zamani ba ta sami damar fitar da helium-3 daga wata ba.
Matsala ta biyu shine sufuri
Tunda yawancin melium-3 an adana su a cikin ƙasa ta Lunar. Har yanzu yana da matukar wahala don jigilar ƙasa zuwa ƙasa. Bayan haka, za'a iya ƙaddamar da shi kawai zuwa sararin samaniya yanzu ta roka, kuma tafiya mai zagaye tana da tsayi da haihuwa.
Matsalar ta uku tana da fasaha
Ko da mutane suna so su canja Heli-3 zuwa Duniya, har yanzu tsarin juyawa yana buƙatar ɗan lokaci da farashin fasaha. Tabbas, ba shi yiwuwa a maye gurbin wasu kayan tare da Heli-3 kadai. Domin a cikin fasaha na zamani, wannan zai zama mai aiki sosai, ana iya fitar da sauran albarkatun ta cikin teku.
Gabaɗaya, binciken Lunar shine mafi mahimmancin aikin ƙasarmu. Ko dai mutane sun je wata su rayu a nan gaba, binciken Lunar shine wani abu da dole ne mu ƙware. A lokaci guda, wata shine mafi mahimmancin gasa ga kowace ƙasa, komai ƙasar ke son samun irin wannan kayan aikin don kanta.
Gano Helium-3 shima taron ne mai farin ciki. An yi imani da cewa a nan gaba, kan hanyar zuwa sarari, mutane za su iya gano hanyoyin da mutane masu muhimmanci a wata cikin albarkatu masu amfani da su. Tare da waɗannan albarkatu, matsalar ƙarancin ƙarancin duniya kuma ana iya magance duniyar.
Lokaci: Mayu-19-2022