1. iskar gas SF6tashar samar da wutar lantarki mai rufi
Tashar mai amfani da iskar gas ta SF6 (GIS) ta ƙunshi wurare da yawaiskar gas SF6An haɗa kayan maye gurbin da aka rufe a cikin wani katafaren gida a waje, wanda zai iya kaiwa matakin kariya na IP54. Tare da fa'idar ƙarfin rufe iskar gas na SF6 (ƙarfin karya baka ya ninka iska sau 100), tashar samar da iskar gas za ta iya aiki cikin kwanciyar hankali fiye da shekaru 30. Duk sassan da ke rayuwa ana sanya su a cikin tankin ƙarfe mai rufewa wanda aka cika da bakin ƙarfe mai rufewa.iskar gas SF6Wannan ƙirar za ta iya tabbatar da cewa GIS ya fi aminci a tsawon rayuwar sabis kuma yana buƙatar ƙarancin kulawa.
Tashar samar da wutar lantarki mai matsakaicin ƙarfin lantarki gabaɗaya tana ƙunshe da makullan wutar lantarki mai ƙarfin 11KV ko 33KV. Waɗannan nau'ikan tashoshin wutar lantarki guda biyu masu rufin iskar gas za su iya biyan buƙatun aikace-aikacen yawancin ayyuka.
Tashar sarrafa wutar lantarki ta GIS yawanci tana amfani da tsarin ƙira mai araha da ƙaramin tsari yayin gini, don haka fa'idodin tashar sarrafa wutar lantarki ta GIS sune kamar haka:
Idan aka kwatanta da tashar sarrafa na'urorin canza wutar lantarki ta al'ada, tana ɗauke da kashi ɗaya bisa goma ne kawai na sararin samaniya. Saboda haka, tashar sarrafa iskar gas ta GIS ita ce mafi kyawun zaɓi ga ayyukan da ke da ƙaramin sarari da ƙira mai sauƙi.
2. Tun daga lokaciniskar gas SF6yana cikin tankin da aka rufe, sassan tashoshin samar da iskar gas za su yi aiki a cikin yanayi mai kyau, kuma za a sami ƙarancin lalacewa fiye da tashoshin samar da iskar gas.
3. Ingantaccen aiki kuma babu kulawa.
Rashin amfani da tashar samar da iskar gas ta GIS:
1. Kudin zai fi na sauran tashoshin samar da wutar lantarki tsada
2. Idan aka samu matsala, yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a gano musabbabin matsalar da kuma gyara tashar GIS.
3. Dole ne a sanya wa kowace kabad ɗin kayan aikiiskar gas SF6ma'aunin matsin lamba don sa ido kan matsin lamba na ciki. Rage matsin lamba na kowane module zai haifar da gazawar dukkan tashoshin samar da iskar gas mai rufi.
2. Illolin zubewar sulfur hexafluoride
Tsarkakken sulfur hexafluoride (SF6)iskar gas ce mara guba kuma mara wari. Takamaiman nauyin iskar sulfur hexafluoride ya fi na iska girma. Bayan zubewa, yana nutsewa zuwa ƙasa kuma ba shi da sauƙin narkewa. Bayan shaƙar ta jikin ɗan adam, zai taru a cikin huhu na dogon lokaci. Rashin iya fitar da ruwa, wanda ke haifar da raguwar ƙarfin huhu, tsananin numfashi, shaƙa da sauran illoli. Dangane da illolin da zubewar iskar Sf6 sulfur hexafluoride ga jikin ɗan adam ke haifarwa, ƙwararru sun ba da waɗannan:
1. Sulfur hexafluoride wani sinadari ne da ke shaƙar iska. A cikin yawan sinadarin, yana iya haifar da wahalar numfashi, fitar numfashi, fitar da ruwa mai launin shuɗi a fata da kuma mucous membranes, da kuma jin zafi a jiki. Bayan shaƙar cakuda hexafluoride 80% na sulfur da kashi 20% na iskar oxygen na tsawon mintuna kaɗan, jikin ɗan adam zai fuskanci suma a gaɓoɓi har ma da mutuwa ta hanyar shaƙa.
2. Kayayyakin rugujewa naiskar gas ta hexafluoride ta sulfurƙarƙashin tasirin wutar lantarki, kamar sulfur tetrafluoride, sulfur fluoride, sulfur difluoride, thionyl fluoride, sulfuryl difluoride, thionyl tetrafluoride da hydrofluoric acid, da sauransu, Dukansu suna da ƙarfi sosai kuma suna da guba.
1. Tetrafluoride na Sulfur: Iskar gas ce mara launi a zafin ɗaki mai ƙamshi mai kauri. Tana iya haifar da hayaki mai danshi a cikin iska, wanda ke da illa ga huhu kuma yana shafar tsarin numfashi. Gubar da ke cikinta daidai take da ta phosgene.
2. Sinadarin Sulfur fluoride: Iskar gas ce mara launi a zafin ɗaki, mai guba, tana da ƙamshi mai kaifi, kuma tana da illa mai kama da phosgene ga tsarin numfashi.
3. Sulfur difluoride: Sifofin sinadarai ba su da tabbas sosai, kuma aikin yana ƙara aiki bayan dumamawa, kuma ana iya haɗa shi cikin sauƙi zuwa sulfur, sulfur dioxide da hydrofluoric acid.
4. Thionyl fluoride: Iska ce mara launi, tana da ƙamshin ƙwai da suka ruɓe, tana da sinadarai masu ƙarfi, kuma iska ce mai guba wadda za ta iya haifar da kumburin huhu da kuma shaƙe dabbobi har su mutu.
5. Sulfuryl difluoride: Iska ce mara launi kuma mara wari, tana da sinadarai masu ƙarfi sosai. Iska ce mai guba wadda za ta iya haifar da ciwon tsoka. Haɗarinta shi ne cewa ba ta da ƙamshi mai zafi kuma ba za ta haifar da ƙaiƙayi ga hancin hanci ba, don haka sau da yawa tana mutuwa da sauri bayan an saka mata guba.
6. Tetrafluorothionyl: Iska ce mara launi mai ƙamshi mai kauri, wadda ke da illa ga huhu.
7. Hydrofluoric acid: Shi ne sinadari mafi lalata a cikin acid. Yana da tasiri mai ƙarfi akan fata da membranes na mucous, kuma yana iya haifar da kumburin huhu da ciwon huhu.
Iskar gas ta Sf6 sulfur hexafluorideMaganin gaggawa na ɓullar ruwa: a gaggauta kwashe ma'aikata daga yankin da ya gurɓata zuwa iskar sama, a kuma killace su, a takaita shiga. Ana ba da shawarar ma'aikatan gaggawa su sanya na'urar numfashi mai ƙarfi da kuma tufafin aiki na yau da kullun. A yanke tushen ɓullar ruwa gwargwadon iko. Samun iska mai kyau don hanzarta yaɗuwa. Idan zai yiwu, a yi amfani da shi nan da nan. Ya kamata a kula da kwantena masu ɓullar ruwa yadda ya kamata kuma a yi amfani da su bayan an gyara da kuma duba su.
Theiskar gas ta hexafluoride ta sulfuraikin ganowa naiskar gas SF6Ana gano tashar samar da wutar lantarki mai rufi ta hanyar na'urar firikwensin SF6. Idan wani ɓuya ya faru ko kuma rabon ya wuce misali, a karon farko yana ganowa kuma yana aika ƙararrawa a wurin ko saƙon SMS ko ƙararrawa ta waya don tunatar da ma'aikatan su bar yankin mai haɗari kuma su hana mummunan lahani da zubewar iskar gas ke haifarwa.
Lokacin Saƙo: Agusta-20-2021





