Nitrogen (N2)

Takaitaccen Bayani:

Nitrogen (N2) shine babban sashin yanayin duniya, wanda ya kai kashi 78.08% na jimillar.Ba shi da launi, mara wari, marar ɗanɗano, mara guba kuma kusan gaba ɗaya iskar gas.Nitrogen ba ya ƙonewa kuma ana ɗaukarsa a matsayin iskar gas (wato numfashi mai tsafta na nitrogen zai hana jikin ɗan adam iskar oxygen).Nitrogen ba ya aiki a sinadarai.Zai iya amsawa tare da hydrogen don samar da ammonia a ƙarƙashin yanayin zafi, matsanancin matsa lamba da yanayin haɓakawa;yana iya haɗuwa da oxygen don samar da nitric oxide a ƙarƙashin yanayin fitarwa.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Siffofin fasaha

Ƙayyadaddun bayanai

99.999%

99.9999%

Oxygen

≤ 3.0 ppmv

≤ 200 pbv

Carbon Dioxide

≤ 1.0 ppmv

≤ 100 pbv

Carbon Monoxide

≤ 1.0 ppmv

≤ 200 pbv

Methane

≤ 1.0 ppmv

≤ 100 pbv

Ruwa

≤ 3.0 ppmv

≤ 500 pbv

Nitrogen (N2) shine babban sashin yanayin duniya, wanda ya kai kashi 78.08% na jimillar.Ba shi da launi, mara wari, marar ɗanɗano, mara guba kuma kusan gaba ɗaya iskar gas.Nitrogen ba ya ƙonewa kuma ana ɗaukarsa a matsayin iskar gas (wato numfashi mai tsafta na nitrogen zai hana jikin ɗan adam iskar oxygen).Nitrogen ba ya aiki a sinadarai.Zai iya amsawa tare da hydrogen don samar da ammonia a ƙarƙashin yanayin zafi, matsanancin matsa lamba da yanayin haɓakawa;yana iya haɗuwa da oxygen don samar da nitric oxide a ƙarƙashin yanayin fitarwa.Ana kiran Nitrogen sau da yawa a matsayin iskar inert.Ana amfani da shi a wasu yanayi marasa ƙarfi don maganin ƙarfe da kuma a cikin kwararan fitila don hana harbi, amma ba a cikin sinadarai ba.Abu ne mai mahimmanci a rayuwar tsirrai da dabbobi, kuma wani bangare ne na mahadi masu amfani da yawa.Nitrogen yana haɗuwa da ƙarfe da yawa don samar da nitrides mai wuyar gaske, waɗanda za a iya amfani da su azaman karafa masu jurewa.Ƙananan adadin nitrogen a cikin ƙarfe zai hana haɓakar hatsi a yanayin zafi mai yawa kuma zai kara ƙarfin wasu karafa.Hakanan za'a iya amfani dashi don samar da filaye masu wuya akan karfe.Ana iya amfani da Nitrogen don yin ammonia, nitric acid, nitrate, cyanide, da dai sauransu;a cikin kera abubuwan fashewa;cika ma'aunin zafi da sanyio, kwararan fitila;ƙirƙirar kayan da ba su da amfani don adana kayan, ana amfani da su a cikin akwatunan bushewa ko jakunkunan safar hannu.Liquid nitrogen a lokacin daskarewa abinci;amfani dashi azaman sanyaya a cikin dakin gwaje-gwaje.Ya kamata a adana Nitrogen a tsaye a wuri mai kyau, aminci da yanayin da ba shi da iska, kuma zafin wurin ajiyar kada ya wuce 52 ° C.Kada a sami wani abu mai ƙonewa a cikin wurin ajiya kuma a nisanta shi daga wuraren shiga da fita akai-akai da wuraren fita na gaggawa, kuma babu gishiri ko wasu abubuwan lalata.Don silinda na iskar gas da ba a yi amfani da su ba, ya kamata a rufe murfin bawul da bawul ɗin fitarwa da kyau, kuma ya kamata a adana silinda maras amfani daban da cikakkun silinda.Ka guji ajiya mai yawa da kuma dogon lokacin ajiya, da kuma kula da bayanan ajiya mai kyau.

Aikace-aikace:

①A aikace-aikacen kayan aikin nazari daban-daban:

Mai ɗaukar iskar gas don chromatography gas, goyan bayan iskar gas don Masu Gano Ɗaukar Electron, Liquid Chromatography Mass Spectrometry, tsabtace gas don Inductive Couple Plasma.

gthg dgr

② Abu:

1. Don cika kwararan fitila.
2. A cikin yanayi na antibacterial da gaurayawan kayan aiki don aikace-aikacen ilimin halitta.
3. A matsayin wani bangare a cikin Marufi Mai Kula da Yanayin Yanayin da Aikace-aikacen Marufi na Yanayin Yanayin, 4. Haɗin gas na calibration don tsarin kula da muhalli, cakuda gas na Laser.
5. Don inert da yawa sinadaran halayen bushe daban-daban kayayyakin ko kayan.

trtgr hyh

③ Liquid nitrogen:

Kamar busasshiyar ƙanƙara, babban amfani da nitrogen na ruwa shine azaman mai sanyaya.

bghv htghj

Kunshin al'ada:

Samfura

Nitrogen N2

Girman Kunshin

40Ltr Silinda

50Ltr Silinda

ISO TANK

Cika Abun ciki/Cyl

6CBM

Farashin 10CBM

/

An lodin QTY a cikin Kwantena 20'

400 Cyl

350 Cyl

Jimlar Ƙarfafa

Saukewa: 2400CBM

3500CBM

Silinda Tare Weight

50kg

60kg

Valve

QF-2/CGA580

Amfani:

①Fiye da shekaru goma akan kasuwa;

② ISO takardar shaidar manufacturer;

③Saurin bayarwa;

④ Madogarar albarkatun ƙasa;

⑤ Tsarin bincike na kan layi don kula da inganci a kowane mataki;

⑥ Babban buƙatu da ingantaccen tsari don sarrafa Silinda kafin cikawa;


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana